วันที่ 18 เมษายน 2567 นายรัตนชัย จันทร์เพ็ญ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเว่อ ประสานงานและขอความอนุเคราะห์จากเทศบาลตำบลเขาพระนอน และองค์การบริหารส่วนตำบลนาเชือกนำรถบรรทุกน้ำอุปโภคออกแจกจ่ายให้กับประชาชน บ้านคำเจริญ ม.10 ที่เดือดร้อนจากภาวะขาดแคลนน้ำในช่วงนี้ เนื่องจากน้ำที่หนองคำบกไม่พอใช้ ทั้งฝนทิ้งช่วงและสภาพอากาศแห้งแล้งทำให้น้ำน้อย
#ท่านนายกพร้อมจะเร่งแก้ปัญหาให้พี่น้องได้ใช้น้ำอย่างเพียงพอให้เร็วที่สุดค่ะ..
|